WheelSecondHand หน้ากระดานข่าวหลัก
สมัครสมาชิกค้นหาคำถามถามบ่อยของกระดานข่าวรายนามสมาชิกกลุ่มผู้ใช้งานเข้าระบบ

พื้นที่สำหรับโฆษณา
จะขายของในนี้ กรุณา อ่านก่อนครับ
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป

ตอบกระทู้    WheelSecondHand หน้ากระดานข่าวหลัก » ต้องการขาย ล้อ & ยาง ดูกระทู้ก่อนนี้
ดูกระทู้ถัดไป
จะขายของในนี้ กรุณา อ่านก่อนครับ
ผู้ส่ง ข้อความ
perason

เข้าร่วมเมื่อ: 14 กย. 2009
ตอบ: 15709

ตอบ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ผมเป็นพ่อค้าครับแน่นอนของๆผมก็ต้องเยอะเป็นธรรมดา ลงก็หลายกระทู้อยู่ แต่ก็แล้วแต่ Web Master จะให้ทำอะไรก็พร้อมปฎิบัติตาม แต่ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยแล้วกันคับ
ผมว่า Web Wheelsecondhand เป็น Web ที่สร้างมาสำหรับค้าขายยางโดยเฉพาะ (ดูได้จากเข้า Webมาก็เจอห้องขายของก่อนเลย)ไม่เหมือนกับ Web คลับรถต่างที่สร้างมาสำหรับให้สมาชิกมาแลกเปลี่ยนความเห็นเกี่ยวกับรถเป็นจุดประสงค์หลัก ห้องค้าขายเป็นจุดประสงค์รอง เพื่อส่วนรวม Webคลับรถต่างๆจึงออกกฎมาเพิ่อตวามเป็นระเบียบของคลับ ส่วนคนที่เอาของมาขายใน Web Wheelsecondhand นี้ก็ต้องแข่งกันที่คุณภาพของและราคา (ถ้าของคุณดีจริงราคาถูกจริงไม่ต้องกลัวว่าขายไม่ได้)
ที่ลงคนละหลายๆกระทู้ความคิดผมก็ธรรมดาของเยอะก็แยกลงคนหาก็จะหาของได้ง่ายขึ้นตามความต้องการของคนซื้อ คนซื้อก็สะดวกในการหาไม่ต้องคลิ๊กเข้าไปดูหลายกระทู้แล้วไม่มีของที่หา ส่วนมาตราการกำหนดว่าให้ลงคนละ 3 กระทู้ส่วนตัวแล้วไม่เห็นด้วยตามความเห็นข้างต้นที่ผมมองว่า Wheel secondhand เป็น Webสำหรับค้าขาย ควรให้มีการค้าขายโดยเสรีปล่อยไปตามตลาดจะดีกว่า(เวลาผมลงขายตามคลับก็จะลงกระทู้ตามที่ Web คลับนั้นๆกำหนดเพราะเข้าใจวัตถุประสงค์ของแต่ละคลับ ลองเข้าไปดู Web ที่เน้นขายของ ดูได้ไม่มีเว็ปไหนกำหนดให้ผู้ค้าลงได้กี่กระทู้หลอกคับ เช่น Pantip Market ฯลฯให้ลงได้ไม่จำกัด)และมาตราการที่ใช้อยู่ก็ดีอยู่แล้วคือ Log in 1 Log in อัพกระทู้ต่อไปเว้น 2 นาที (หรือจะปรับก็แล้วแต่ Web Master เห็นสมควร) แต่ที่ควรกำหนดขึ้นมาคือ 1 คน 1 User มากกว่า บางคนสมัครหลาย User เพื่อจะได้ Up ขึ้นทีละหลายกระทู้
ถ้าไปกำหนดให้คนละ กระทู้หรือ 3 กระทู้ ผมว่าคงไม่ต่างอะไรกับ Web คลับรถทั่วๆไป และอีกอย่าง Wheel secondhand ผมว่าเป็นเว็ปขายยางอันดับ 1 ได้ ก็เพราะมีของที่ลงขายเยอะมีให้เลือกเยอะในคุณภาพและราคาผู้ซื้อพอใจ คนที่จะหายางก็ต้องมาหาที่ Web นี้ก็เพราะอย่างที่กล่าวมา
** หมายเหตุ ถ้าที่เขียนไว้จะไปกระทบใครยังไงก็ขออภัยไว้ณ ที่นี้ด้วย ยังไงจะมีกฎอะไรอะไรออกมาก็แล้วแต่ทาง Web Master เห็นสมควร ผมก็พร้อมปฎิบัติตาม

บริการบ้านพักทาว์โฮม ริมเขา (ใหม่ๆ) มีคาราโอเกะ นครนายก
http://www.pantipmarket.com/items/13603155
ศ. มค. 06, 2012 2:35 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
db2x4

เข้าร่วมเมื่อ: 25 พย. 2010
ตอบ: 30

ตอบ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
จะทำยังไงที่จะให้เกิดการโกงน้อยลงครับ เพราะบางท่านไม่ใช่ร้านยาง(ส่วนใหญ่) เป็นบุคคลทั่วไป ทางเว็บน่าจะมีระบบ Varify Member ด้วย อาจจะแสกนบัตร ปชช.เซ็นต์สำเนาถูกต้องเพื่อยืนยันตัวตนคนขาย ผมเองเป็นผู้ซื้อ ก็จะทำครับ เพราะเคยโดนมารอบนึง ฝากท่าน Mod หรือ Admin พิจารณาด้วยครับ เพราะขั้นตอนก็ไม่ได้ยากมากครับ เหมือนหลายๆเว็บซื้อขายของทั้งหลาย ยกตัวอย่างเช่นเว็บ overclockzone.com

ขอความกรุณาด้วยครับ
ศ. มค. 06, 2012 5:23 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว Yahoo MSN
by siam

เข้าร่วมเมื่อ: 30 สค. 2010
ตอบ: 2628

ด้วยความเคารพนะครับ ผมคิดว่าการกระทำแบบนี้ไม่สมควรน่าจะทำนะครับ การค้าการขายมันควรมีกระทู้เยอะหน่อยครับ บางคนเค้ามีของเยอะๆ เค้าก็ต้องเปิดกระทู้เยอะหน่อยครับ คนอื่นที่แวะเข้ามาดูเว็บนี้เค้าก็ต้องอยากดูของและอยากดูของที่เค้าขายกันนะครับ ด้วยความเคารพนะครับ อย่ารวมกระทู้เลยครับ เว็บจะได้เติบโตในทางที่ดีๆนะครับ คนอื่นที่แวะเข้ามาดูสินค้าจะได้พอใจมากยิ่งขึ้น เค้าจะได้ตัดสินใจได้ง่ายๆในการซื้อขายสินค้ากันครับ จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบถึงผู้ดูแลเว็บนะครับ

อ่านแล้วกรุณาตัดสินใจแล้วโพลต์ลงในเว็บบอกพวกพ่อค้าด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
ศ. มค. 06, 2012 10:11 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
เอกยางทอง

เข้าร่วมเมื่อ: 03 มีค. 2010
ตอบ: 4479

perason บันทึก:
ผมเป็นพ่อค้าครับแน่นอนของๆผมก็ต้องเยอะเป็นธรรมดา ลงก็หลายกระทู้อยู่ แต่ก็แล้วแต่ Web Master จะให้ทำอะไรก็พร้อมปฎิบัติตาม แต่ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยแล้วกันคับ
ผมว่า Web Wheelsecondhand เป็น Web ที่สร้างมาสำหรับค้าขายยางโดยเฉพาะ (ดูได้จากเข้า Webมาก็เจอห้องขายของก่อนเลย)ไม่เหมือนกับ Web คลับรถต่างที่สร้างมาสำหรับให้สมาชิกมาแลกเปลี่ยนความเห็นเกี่ยวกับรถเป็นจุดประสงค์หลัก ห้องค้าขายเป็นจุดประสงค์รอง เพื่อส่วนรวม Webคลับรถต่างๆจึงออกกฎมาเพิ่อตวามเป็นระเบียบของคลับ ส่วนคนที่เอาของมาขายใน Web Wheelsecondhand นี้ก็ต้องแข่งกันที่คุณภาพของและราคา (ถ้าของคุณดีจริงราคาถูกจริงไม่ต้องกลัวว่าขายไม่ได้)
ที่ลงคนละหลายๆกระทู้ความคิดผมก็ธรรมดาของเยอะก็แยกลงคนหาก็จะหาของได้ง่ายขึ้นตามความต้องการของคนซื้อ คนซื้อก็สะดวกในการหาไม่ต้องคลิ๊กเข้าไปดูหลายกระทู้แล้วไม่มีของที่หา ส่วนมาตราการกำหนดว่าให้ลงคนละ 3 กระทู้ส่วนตัวแล้วไม่เห็นด้วยตามความเห็นข้างต้นที่ผมมองว่า Wheel secondhand เป็น Webสำหรับค้าขาย ควรให้มีการค้าขายโดยเสรีปล่อยไปตามตลาดจะดีกว่า(เวลาผมลงขายตามคลับก็จะลงกระทู้ตามที่ Web คลับนั้นๆกำหนดเพราะเข้าใจวัตถุประสงค์ของแต่ละคลับ ลองเข้าไปดู Web ที่เน้นขายของ ดูได้ไม่มีเว็ปไหนกำหนดให้ผู้ค้าลงได้กี่กระทู้หลอกคับ เช่น Pantip Market ฯลฯให้ลงได้ไม่จำกัด)และมาตราการที่ใช้อยู่ก็ดีอยู่แล้วคือ Log in 1 Log in อัพกระทู้ต่อไปเว้น 2 นาที (หรือจะปรับก็แล้วแต่ Web Master เห็นสมควร) แต่ที่ควรกำหนดขึ้นมาคือ 1 คน 1 User มากกว่า บางคนสมัครหลาย User เพื่อจะได้ Up ขึ้นทีละหลายกระทู้
ถ้าไปกำหนดให้คนละ กระทู้หรือ 3 กระทู้ ผมว่าคงไม่ต่างอะไรกับ Web คลับรถทั่วๆไป และอีกอย่าง Wheel secondhand ผมว่าเป็นเว็ปขายยางอันดับ 1 ได้ ก็เพราะมีของที่ลงขายเยอะมีให้เลือกเยอะในคุณภาพและราคาผู้ซื้อพอใจ คนที่จะหายางก็ต้องมาหาที่ Web นี้ก็เพราะอย่างที่กล่าวมา
** หมายเหตุ ถ้าที่เขียนไว้จะไปกระทบใครยังไงก็ขออภัยไว้ณ ที่นี้ด้วย ยังไงจะมีกฎอะไรอะไรออกมาก็แล้วแต่ทาง Web Master เห็นสมควร ผมก็พร้อมปฎิบัติตาม

............(ถ้าของคุณดีจริงราคาถูกจริงไม่ต้องกลัวว่าขายไม่ได้)............ผมเห็นด้วยครับ

ศ. มค. 06, 2012 10:34 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
eikQsung

เข้าร่วมเมื่อ: 12 กพ. 2012
ตอบ: 1

ขอบคุณครับ

อาทิตย์ กพ. 12, 2012 4:39 am แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
chai0010

เข้าร่วมเมื่อ: 16 มีค. 2012

jadenipat บันทึก:
พออ่านถึงแล้วก็จะเจอแบบนี้ ผมก็พึ่งรู้นะเนี่ย

BY Site Admin

[size=18]ขอความกรุณาท่านสมาชิกทุกท่าน ที่โพสกระทู้ ขายล้อเเละยางของท่าน ทราบ
เพื่อความเป็นระเบียบเรียบร้อย และเพื่อส่วนรวม ขอ กรุณาโพสขาย ไม่เกินสามกระทู้ อย่าโพสเเยกเป็นกระทู้ๆ
เพราะจะทำให้กระทู้ของท่าน เวลามาอัพสินค้า ยาวต่อกันเป็นจำนวนหลายกระทู้มากๆ
ฉะนั้นขอความกรุณาทุกท่านให้ความร่วมมือในการใช้งานร่วมกันด้วยครับ
หลังจากนี้หากมีกระทู้ดังกล่าวเกิดขึ้นทาง webmaster ขออนุญาตรวมกระทู้ หรือทำการลบกระทู้ ออกนะครับ
[/size]

รับทราบปฏิบัติครับ
ศ. มีค. 16, 2012 1:42 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ak47_g5

เข้าร่วมเมื่อ: 08 กย. 2008
ตอบ: 1945

jadenipat บันทึก:
มีอิสระของเวปในการเป็นสื่อกลางนะดีครับผมก็เห็นด้วย

แต่ว่าหัวข้อการซื้อขายยางนั้นมีกฎอยู่นะครับ ชัดเจนแล้ว ตอนนี้มีผู้ที่เป็นเหมือนร้าน หรือท่านมีของเยอะมาก ขายในครั้งเดียว แต่ตั้งมันซะ 20 กระทู้ อัพที่เดียวของผู้อื่นนั้นตกไปอยู่ที่เดียว หน้า 3

กลายเป็นว่าผู้ที่อยากจะขายของที่ตัวเองถอดออกจากรถ แล้วเปลี่ยนใหม่ มาประกาศขายที่นี่ ผู้มาซื้อของดีถูกๆหาไม่เจอ เจอแต่ราคาร้านค้าเสียหมด

ผมว่ามันก็ออกจะเกินไปซักหน่อย

ผมก็ขายของจากรถผมเหมือนกัน มาตั้งกระทู้ทีนึง พอมาดูอีกวันนึงแทบหาไม่เจอ เจออีกที่นึงไปหน้า 3 หน้า 4 คนที่มาอัพกระทู้ก็ user เดิมๆ หลายๆกระทู้

อยากให้เวปเป็นสื่อกลางของผู้ที่อยากจะขายของที่จะปล่อยของตัวเองจริงๆครับ

ผมเห็นด้วยกับท่านนี้ครับ ผมเข้าเวบนี้เพราะอยากได้ของที่ขายจากรถบ้าน ที่นานๆมาขาย หรือแบ่งกันไปใช้ในราคาประหยัด
ไม่ใช่ของพ่อค้าที่ซื้อมาแล้วมาขายต่อเอากำไร ถ้าแบบนั้นผมไปซื้อที่ร้านยางแถวบ้านไม่ดีกว่าเหรอ
แต่ผมต้องเจอคือกระทู้ที่เกินครึ่งหน้าเป็นชื่อคนๆเดียว ซึ่งผมเห็นเวบอื่นก็เจอปัญหานี้ อย่าง RC.web เป็นต้น เขาก็กำลังแก้ปัญหาอยู่
เท่าที่ผมอ่านดูไอ้คนที่สร้างปัญหา มันก็จะไปโพสทุกเวบแหละเวบไหนกฎเข้มมันก็โดนดีดออกมา
ถ้าคุณเห็นเป็นเรื่องการค้า ปล่อยให้พ่อค้าหน้าเดิมๆเข้ามาขายของ 20-30 กระทู้เรียงเป็นพรึด ผมว่าลูกค้าคงจะค่อยๆน้อยลงไปเยอะเลย
ผมมองว่าถ้าแก้ปัญหาได้ จะทำให้เวบน่าใช้มากขึ้นครับ ฝากทีม admin ไว้ด้วยนะครับ

ส. มิย. 02, 2012 7:59 am แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
เอม

เข้าร่วมเมื่อ: 07 มิย. 2011
ตอบ: 194

ตอบ เหนด้วยนะครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
อย่างที่สมาชิกบอกนะครับ คนที่ถอดออกจากรถตัวเอง็อยากขายครับลงไป1วันมาดูอีก1หายไป4-5 หน้าเลยนะครับแแอมินช้วยทำให้กฏเป็นกฏหน่อยนะครับเพราะเห็นทุกวันเลยสมาชิกบางรายลงขายของตัวเดียวหลายๆๆครั้งและมากกว่า10รายการฏ็อย่างที่บอกนะครับอยากให้กฏเป็นกฏ เรียนมาเผื่อทราบและหวังว่าทางแอดมินคงเห็นอย่างที่ผมเห็น ขอบคุณครับ
จ. มิย. 11, 2012 4:32 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
woodt24

เข้าร่วมเมื่อ: 14 เมย. 2011
ตอบ: 34

เห็นด้วยอย่างยิ่งกะเวปมาสเตอร์ครับ แต่ก่อนตอนเวปยังไม่ดังกระทู้ก็ยังไม่เยอะเท่านี้ แต่พอช่วงหลังๆมาพ่อค้าแม่ค้าเข้ามาเยอะ กระทู้ก็เยอะตาม ถ้าเป็นเวปอื่นพ่อค้าแม่ค้าที่ไม่ได้ปักหมุด เขาจะใช้วิธี1กระทู้ของตัวเอง ลงไปเถอะครับมีของเท่าไหร่ก็ลงไป สินค้าชิ้นไหนขายไปแล้วก็แก้ไข่ข้อมูลในกระทู้ตัวเอง จะลงสินค้าชิ้นใหม่ก็อัพเดทในกระทู้ตัวเอง เรียกว่ามัดรวมกระทู้ กระดานเวปบอร์ดก็จะได้ไม่รก ส่วนพ่อค้าจำเป็น ที่ถอดของตัวเองเอามาขายเดือนๆจะลงกี่กระทู้กันเชียวครับ
พฤ. มิย. 14, 2012 6:55 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ben9911

เข้าร่วมเมื่อ: 05 มีค. 2011
ตอบ: 5

ตอบ สอบถามครับ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
มีวิธีจัดการกับพวกขายสินค้าขาดความรับผิดชอบ ซึ่งเป็นผู้ค้าอาชีพ ส่งของให้ไม่ครบ และสภาพไม่เป็นไปตามที่แจ้ง
ขอความกรุณาแจ้งด้วยครับ
อ. กย. 04, 2012 8:26 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
Thiratoon

เข้าร่วมเมื่อ: 10 พค. 2010
ตอบ: 158

อิอิ กันลืม
พ. กย. 26, 2012 8:27 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว MSN
prayut.d

เข้าร่วมเมื่อ: 28 กย. 2012
ตอบ: 6

ผมว่าดี ครับ ไ่ม่งั้น รกไปหมด อันที่ขายแล้ว ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ก็น่าจะลบนะครับ เพราะว่าขายไปแล้วจะมาโพส ทำไม
อาทิตย์ กย. 30, 2012 8:52 am แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
ratty

เข้าร่วมเมื่อ: 06 ธค. 2010
ตอบ: 426

จัดห้องส่วนตัวพ่อค้าได้ไม๊ครับ ใครหาของก็ไปหาห้องนั้น แต่ห้องขายก็จำกัด 3 กระทู้ ตาลายหมด
จ. ตค. 01, 2012 6:16 am แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
tommyr28

เข้าร่วมเมื่อ: 01 ตค. 2012
ตอบ: 6

รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ
จ. ตค. 01, 2012 4:06 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
sinew

เข้าร่วมเมื่อ: 11 ตค. 2012

ตอบ ล้อ+ยาง เดิม fortuner ปี o7 ขอบ 16 สภาพดี ราคาถูก ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)
ล้อเดิมครับ ยังไม่เคยงัด หรือปะยาง เลยครับ พอดีได้ล้อ 20 มาเลยขาย ครับ

ราคา 8500 สนใจลดได้ครับ ติดต่อ 080 0654033
พฤ. ตค. 11, 2012 2:42 pm แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แสดงการตอบก่อนนี้:    
ตอบกระทู้    WheelSecondHand หน้ากระดานข่าวหลัก » ต้องการขาย ล้อ & ยาง ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้า 2 จากทั้งหมด 4

ไปยัง: 
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้